Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 17 của 17
    nếu nguyên nhân không phải do mic, ko phải do lỗi setup thì chắc tại "nhà sản xuất" rồi :emlaugh:

hi hi-trường hợp của bạn giống của mình thôi-mình dùng con này mà -nó có mỗi chỗ cắm cho head phone thôi .nếu bạn chỉ muốn dùng mic còn nghe loa của laptop thì đơn giản thôi.
    đầu tiên( nếu sài win7) thì bật cái phần mềm realtek hd audio manager lên nhé
    sau đó cắm mic vào ,nó hỏi bạn dùng mic hay head phone .bạn chọn dùng mic .bây giờ thì bạn có thể dùng mic của headphone mà ko hề còn bị rè hay bị tạp âm nữa rồi,bạn đừng chỉnh gì trong phần sound nhé ,cử để như mặc định thôi.nếu nó nhận mic ngoài rồi mà vẫn bị rè thì bạn xem lại cấu hình recording của window nhé .
    bạn có thể vào đây tham khảo bài này viết này để xem hình minh họa và video .

http://www.becomecoder.net/2011/12/su-dung-mic-ngoai-cho-laptop-asus-a42f.html

trả lời: hỏi về recording laptop asus a42f win 7,ghi âm,chat voice bị rè

Trích dẫn Gửi bởi convoimap12345
    e xài win 7,lap,headphone có mic kèm.trước kia e xài hp thì ghi âm khá ngon,gần đây vì 1 số lí do,xài con asus a42f,mua xong lần mò ghi âm mới biết nó chỉ có 1 lỗ cắm cho cả mic và phone.
    -ban đầu ghi âm không có tiếng,chỉnh riết trong phần sound thì được,nhưg tiếng nói thì rất nhỏ dù level mic là 40-100,và có tiếng rè,rít rất ghê rợn ,chói tai,rất to.
    -nếu để microphone boost ở 0 thì ghi âm hoàn toàn không nghe tiếng,chỉ có 2 mức còn lại là +12.0 và +24.0db thì tình trạng rè,rít vẫn vậy
    -cắm headphone có mic,chỉ cắm được mic,chọn mic trong realtek hd audio manager thì thu âm lúc nghe lúc không,mà có nge thì cũng rè như dùng mic có sẵn của lap
    -không có mục integated microphone array như cái hp cũ e dùng và như chỉ dẫn trên net

-phần microphone enhancement cũng không giống trên các chỉ dẫn từng coi
    -e có thấy có người chỉ mua usb sound về để tăng thêm lỗ cắm mic và phone,không bít được không mà lại không biết ở đâu bán,mà mua hàng wa web thì bị lừa 1 lần nên không dám nữa
    e dã tìm 1 số cách chỉnh mic trên mạng,nhưng không có phần nào giống của e.mà tiếc là e là dân gà tin học,chỉ cố gắng lần mò,chỉ làm theo được chứ k thể tự tìm ra.e k cần dùng để thu tiếng và nhạc hay j j đó như hát karaoke đâu,chỉ cần thu được tiếng e.e lại đang rất cần dùng mic để chat voice trong skype học ngoại ngữ và dùng rosseta stone luyện âm,mà cứ rè như thế cả bạn chat và máy dều không biết e đang nói gì đâu >.<,k học được gì hết.mong các anh chỉ giúp e gấp gấp với ạ:wub:
    mình cũng xài con dell 3521 cũng chỉ có 1 lỗ cắm và cũng bị rè hệt như bạn...sau cùng mình tìm hiểu ra đó là tại chưa cài đặt micro cho máy... hình như là nó tự động bắt mix cho mình hay sao ý nên bị rè rất khó chịu. bạn vào control panel -> speech recognition-> setup microphone nhé . mình dung win 8 sau khi setup xong vào phần sound kiểm tra phần recording nếu bạn thử nói mà cột tín hiệu micro bắt tín hiệu là ok... của mình thì là như vậy hi vọng bạn cũng sửa đc nhé.....

mình cũng bị y hệt nhung chữa đc....là do chưa setup microphone bạn vô phần sound-> recording nếu thấy cột tín hiệu khi bạn nói mà ko bắt tín hiệu thì chứng tỏ chưa setup. chúc bạn sửa ngon

Trích dẫn Gửi bởi bennytran
    hi hi-trường hợp của bạn giống của mình thôi-mình dùng con này mà -nó có mỗi chỗ cắm cho head phone thôi .nếu bạn chỉ muốn dùng mic còn nghe loa của laptop thì đơn giản thôi.
    đầu tiên( nếu sài win7) thì bật cái phần mềm realtek hd audio manager lên nhé
    sau đó cắm mic vào ,nó hỏi bạn dùng mic hay head phone .bạn chọn dùng mic .bây giờ thì bạn có thể dùng mic của headphone mà ko hề còn bị rè hay bị tạp âm nữa rồi,bạn đừng chỉnh gì trong phần sound nhé ,cử để như mặc định thôi.nếu nó nhận mic ngoài rồi mà vẫn bị rè thì bạn xem lại cấu hình recording của window nhé .
    mình thì cài mic ok rồi
    nhưng mà khi cắm mic vào chọn mic in thì chỉ nói đc thôi, beat nó lại ra loa lap
    còn chọn head phone thì nó lại k nói đc và beat lại lên loa đc
    bạn biết chỉ cho mình với ????

không có bác nào chỉ giáo à
    hình như là phải mua quả usb sound thì phải
    nhưng mà em không biết ở đâu bán. em ở thái nguyên bác nào biết chỉ em với !

cảm phiền bạn up lại cái hình ảnh máy bạn bị lỗi đó lên lại diễn đàn để mình xem cụ thể hơn.

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12