Kết quả 1 đến 7 của 7

Ai pro giúp với !!!!!!

mình mói cài lại win, khi chạy game vào lúc bảo trì nó ra hình này:

hình này thì cũng không có gì, tại chưa bảo trì xong, nên nó ra vậy, mình hiểu:

khi chọn nút close ( vì chờ nó hiện ra thông báo máy chủ đang bảo trì thì lâu quá)

thay vì như lúc "trước khi cài lại win" thì nó sẽ thoát ra luôn. nó lại ra thông báo thế này,,,, )

chọn vào end now: nó ra thế này.. thiệt là phiền phức... ai pro xem coi có cách nào giúp hem nè ^^
    thk trước ....

thiệt là phiền phức... ai pro xem coi có cách nào giúp hem nè ^^
    thk trước ....

có lẽ là do máy bạn có virus hoặc là có nhiều rác làm cho máy chạy chậm. vì thế nên nó xử lí cái bảo trì khá lâu. cũng vì nóng lòng nên bạn chọn đóng trong khi nó đang hoạt động nên hiện ra thông báo lỗi và dĩ nhiên bạn chọn "don't send" và chắc chắn nó sẽ hiện ra bảng thông báo lỗi win. điều này không có gì lo lắng cả, bạn nên kiểm tra lại máy của mình.

nói vậy cũng như không, nãn ( máy chắc chắn không co virus hay rác vì mới cài lại win)

mình đảm bảo với bạn chưa hẳn cài lại win là hết virus đâu. vì virus không chỉ nằm trong ổ đĩa c mà còn cả d, e, ... sau khi cài xong thì nó lây qua lại.

mình cũng nghĩ là náy bạn bị virut rồi
    khi cai win song bạn đừng vội làm gì cả mà hãy để máy tự chạy vài phút thì đỡ bị lỗi win
    sau đo thì diệt lại virut của những ổ còn lại để tránh lây sang
    nếu bạn đã bị vậy thì khởi động lại máy là cách tốt nhất

cái lỗi don't send thường vẫn hay xáy ra với xp .thật ra không phải virus đâu .vì mình chữa máy thấy bệnh này khá nhiều .
    thường là đối với những máy sp2 .hoặc win lậu được cark không update được những tính năng cũng như bản vá từ microsoft

bạn hãy down windows installer 3 và famework về cài đặt để chống lỗi rumtime cũng như lỗi trên xem sao !

mình cũng có ý kiến như anh tuấn thiêm nhưng xin bổ xung chút là có thể máy bạn chạy nhiều chương trình cùng lúc nhất là game nên bộ nhớ ram chưa thể đáp ứng ngay dc nên cũng có thể xảy ra lỗi trên!