Kết quả 1 đến 4 của 4

Chủ đề: out of memory

out of memory

có ai biết về lỗi này thì trả lời dùm em với... máy của em là máy fpt eled nguyên cái.. ram 1gb vậy mà em chơi starcraft bt thì được khoảng 20-30p thì chuột bắt đầu giật cục máy chậm kinh khủng máy báo lên 5-6 cái lỗi ( the application failed.........)(out of memmory)(not enough quota......) và mấy cái lỗi nữa em không biết tại sao cài lại win mấy lần vẫn thế.. khi máy bị đơ ấn "refresh" thi` mất hết icon tren desktop không hiểu ví sao ấn vài lần nữa lại hiện ra.... những lúc như thế chỉ còn các reset.. vậy có ai biết lỗi này không giải thích cho em và chỉ cho em các khắc phục nếu có

máy bạn lỗi khá đó
    do ứng dụng bị lỗi trò chơi starcraft của bạn đó ngoài kiểm soát bộ nhớ vì vậy nó thông báo lỗi khi bạn chới quá lâu bộ nhớ máy không tải đc
    bạn bấm ctrl+alt+del để đem lên windows task manager, bạn chọn tab processes và nhìn vào cột cpu, xem coi process nào đang dùng máy của bạn nhiều nhất làm cho máy chậm lại, bạn để ý con số này là phần trăm, nếu như chương trình gì chiếm quá nhiều phần trăm thì bạn gỡ bỏ đi
    rồi bạn chọn start / run / msconfig / starup /bạn chọn disable all và ok
    start / programs/ accessories /system tools /disk cleanup chọn hết ( cái này là quét rác)
    start / programs/ accessories /system tools / disk defragmenter ( cái này là chống phân mãnh ổ đĩa , làm cái này hơi lâu)
    bạn làm tất cả như mình nói thì máy bạn chạy ok thôi

mình đã ấn ctrl+alt+del rồi mình có chạy wmp và mấy cái web và cắm bảng bot ts mình nghĩ nó không chiếm nhiều lắm chỉ khoảng 14000 thôi mình có dũng tune up nên chuyện có rác và phân mảnh là không thể mình cũng thay đổi chỉ sô ở trong mycomputer=>propeties=>advanced=> prformance và startup and recovery nhưng vấn bị bạn còn cách nào khác nữa không

máy chậm là do các chương trình chiếm dụng quá nhiều ram amount and/or cpu process timing bạn phải giải phóng dung lượng ram và ổ c: còn chống quá ít, và rất nhiều chương trình khởi động cùng win bạn phải disable all tất cả đi ở trong starup đó
    có mấy cách đó thôi mình tin là máy chạy như hoả tốc thôi