Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 12

Chủ đề: Lồi khi ghost w7

Lồi khi ghost w7

các bác giúp mình cái, sao khi ghost w7 tới 80% là nó đứng lun? giúp em cái nha !

cái hiện tượng như bạn cũng có thể là ổ địa cứng bị bad đó là kinh nghiệm của mình biết thôi, bạn hãy cắt bad hoặc nà mặt bad đi xem sao, cái đó phải sử dụng địa boot mới có thể làm được
    thủ thuật cắt bad nè http://www.free4vn.org/f102/t107114/
    mình có bài hướng dẫn taoh file ghost và bung ghost bạn tham khảo nhé
    http://www.mediafire.com/?xzoaizjnyxw

mh muốn hỏi cách gost máy tinh sách tay,mh k bít cách gost các bạn jup mh với nha

ghost máy tính dù là sach tay hay không thì cũng làm như vậy thôi mình có hướng dẫn cụ thể bằng hình ảnh đó bạn down về mà coi
    http://www.mediafire.com/?xzoaizjnyxw

thường thì ghost win7 rất nặng .ngay đến cả khi cài khi bắt đầu install file cũng đã đứng ì lại rồi .nên mình nghĩ phần cứng của bạn ram tối thiểu phải 1gb thì mới nhanh được
    chờ một lúc .nếu nó vẫn đứng im thì bạn phải dùng cài từ cd thôi .vì đã ghi ra đĩa rồi thì không sửa được ở đĩa nữa .

Trích dẫn Gửi bởi win7_bill
    các bác giúp mình cái, sao khi ghost w7 tới 80% là nó đứng lun? giúp em cái nha !
    Trích dẫn Gửi bởi tuanthiem_vn2812
    thường thì ghost win7 rất nặng .ngay đến cả khi cài khi bắt đầu install file cũng đã đứng ì lại rồi .nên mình nghĩ phần cứng của bạn ram tối thiểu phải 1gb thì mới nhanh được
    sao vẫn nhiều người chưa hiêu về ghost thế nhỉ??

ghost, tên đầy đủ là symantec norton ghost của hãng symantec. đây là một chương backup dữ liệu, có phiên bản chạy trên nền windows và dos.
    đặc điểm của norton ghost là backup dưới dạng nén nguyên 1 phân vùng hay 1 ổ đĩa thành 1 file *.gho, khi nào cần phục hồi thì bung file này ra.

là một chương trình backup thì nó không phân biệt windows nào cả, có dữ liệu thì nó backup lại, lâu mau thì tùy thuộc dữ liệu trên phân vùng, ổ đĩa cần backup của bạn nhiều hay không thôi

bạn đừng nói mọi người không hiểu .có chăng là bạn chưa từng chạy ghost thực tế mà thôi

những cái bạn nói mình đều biết cả .nhưng thực tế khi ghost không phải máy nào nó cũng chạy được .có máy chạy được 3% đã lỗi .có máy chạy là đứng im ở 80% không chạy được nữa .như vậy thì bạn tính sao .

Trích dẫn Gửi bởi win7_bill
    bạn thử kiểm tra lại phân vùng lưu file ghost sử dụng hệ thống file nào vậy??
    nếu như là fat32 thì khi bạn ghost, file image sẽ phình to ra đến 4gb nó sẽ bị lỗi... nếu như bạn không cắt nó ra... còn nếu như hệ thống file là ntfs thì nguyên nhân này bị loại bỏ, lúc này bạn check lại hdd..có thể hdd bị bad..

bị đứng thế này khéo bad sector thật! không biết dồn đĩa, chống phân mảnh ổ cứng có giúp giải quyết được vấn đề này không nhỉ?

anh tuanthiem_vn2812 nói đúng đó bạn. khi bung ghost thì chương trình ghost cần được đọc thông tin trên file ghost liên tục và ổn định. nếu bạn bung ghost băngg đĩa cd bị lỗi thì khả năng cũng có thể là do đĩa cd.

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối