Kết quả 1 đến 3 của 3

Windows Explorer làm chậm máy

mấy hôm nay em chả biết bị j mà mỗi lần vào thư mục nào có chứa file video hiển thị kiểu thumbnails, chưa kịp bấm mở file video thì máy nó lếch như rùa, mở process lên thì thấy cái explorer nó chiếm 50-60% cpu, khi tắt cái thư mục rồi restart lại explorer thì nó bình thường nhưng nếu bấm vào thư mục có file video thì nó lại bị, pác nào biết cách chỉ em hộ

thật ra ie không làm chậm máy vì ie ngốn tài nguyên ram còn ít hơn các trình duyệt khác như chrome .nên mình nghĩ máy bạn có thể có virus hoặc có nhiều tiến trình chạy ngầm .vì thế bạn nên quét virus

còn trong process của bạn ie có tỷ số cao thì bạn nên cài một trình duyệt khác ,sau đó từ menu start chon set program defaults .ưu tiên trình duyệt mới cài khởi động ( tại mục custom ) .nhằm mục đích ko sử dụngu ie , và đừng quên sử dụng tuneup để fix lỗi và tối ưu hóa hệ thống .hy vọng sẽ giúp ích cho bạn .
    tuanthiem_vn2812

bạn thử gở bỏ bộ codec multimedia (divx codec, klite-pack codec) trong máy ra và cái lại cái khác thử xem sao... mình thì ko bị treo máy nhưng mỗi lần vào là explore chửi liên tục cho đến khi tắt thư mục đó thì thôi.. mình gỡ bỏ klitepackcodec cài lại thì mọi chuyện ok
    mình nghĩ nó liên quan đến tính năng tạo thumnail cho file video và hình ảnh... khi codec bị lỗi thì dẫn tới explorer cũng quăng lỗi tùm lum lun..
    còn nguyên nhân mà codec bị lỗi thì thường là do mình cài nhiều chuơng trình liên quan tới multimedia nhất là các chuơng trình convert chuyển đổi định dạng... hoặc mấy chuơng trình chơi media pờ rồ (to con, có tích hợp codec riêng) như the kmplayer,herosoft...