Kết quả 1 đến 3 của 3

máy vào win rất lâu

các pạn ơi mình hỏi tí. máy mình vừa cài lại win xp. cài xong thì máy vẫn khởi động nhanh như thường. nhưng hum sau khi mình tạo 1 pản ghost trong win mini thì quay lại máy khởi động rất lâu. có khi cứ khởi động 2 lần. cho e hỏi như thế là do cái j vậy và cách khắc phục như thế nào. mỗi lần khởi động phải ngồi chờ lâu rất khó chịu :bawling:

tại sao bạn lại tạo ghost trong win mini là thế nào nhỉ .mình ko rõ chỗ này .tuy nhiên việc khởi động chậm có thể là do bạn đã thao tác sai hoặc xóa mất file gì đó trong máy .còn tự nó bị chậm và phải khởi động lại 2 lần mới được thì mình nghĩ có thể bạn đã bị lỗi hệ thống rồi .bây giờ bạn cho đĩa win vào repair lại xem tình hình có khả quan hơn không

theo mình thì ko lên dùng ghost mà cài win bằng tay là tốt nhất. trừ trường hợp bản ghost đó là do bạn tạo ra và bạn hiểu những gì có trong bản ghost đó.
    nếu không hãy cài 1 bản win bằng tay.
    khởi động chậm có nhiều lý do.đa phần là do chương trình khởi động (*star up program load chậm).có thể tối ưu bằng cách vào start/run đánh "msconfig" chọn thẻ star up và tắt những chương trình khởi động không cần thiết. hoặc khởi động chậm có thể do viruss