Kết quả 1 đến 5 của 5

Chủ đề: Giúp mình với

Giúp mình với

mình mới cài winddow nhưng không hiểu mày mình bị gì mà restart lại mất khoảng 5 phút! lâu konh khủng! thường thì mày mình restart lại chỉ mất khoảng 1 phút thôi.
    ai biết máy mình bị gì không vậy?
    chỉ mình cách giải quyết với!

bạn dùng win gì vậy?
    bạn cài nhiều chương trình thì máy chạy chậm rồi.
    hoặc máy của bạn bị dính virus rồi.

Trích dẫn Gửi bởi ndv_v9
    mình mới cài winddow nhưng không hiểu mày mình bị gì mà restart lại mất khoảng 5 phút! lâu konh khủng! thường thì mày mình restart lại chỉ mất khoảng 1 phút thôi.
    ai biết máy mình bị gì không vậy?
    chỉ mình cách giải quyết với!
    chào bạn, đăng khoa xin góp ý trả lời câu hỏi của bạn như sau:
    thường thì sau khi cài lại windows lần restart đầu tiên thường lâu hơn, vì lúc này máy sẽ lưu lại một số cấu hình của hệ điều hành để hỗ trợ cho những việc khởi động lần sau của máy tính. hiện tượng này là bình thường thôi bạn ạ, những lần sau sẽ nhanh hơn. bạn chú ý khi tắt máy hay khởi động lại thì nên thoát tất cả các chương trình đang sử dụng đi.
    chúc bạn thành công.

máy bạn có thể đang lưu lại các tùy chỉnh của tất cả các chương trình trong máy hoặc cũng có thể cho virus
    nhưng trước hết bạn dùng antivirus nào đó quét toàn bộ máy coi có virus nào không nếu không thì dùng disk clean up dọn lại các ổ đĩa hay gỡ bỏ một số chương trình còn nếu không được thì nhờ người có khinh nghiệm coi thử

bạn vào run gỏ regedit xem, nếu gỏ lệnh đó mà máy tinh lof là bị nhiễm con misa.
    nếu ko thì 99% là do main của mình bi hư.