Kết quả 1 đến 7 của 7

[hỏi] lỗi máy tính không hiển thị các menu khi khởi động

mọi người ơi cho mình hỏi: tại sao khi mình bật máy lên thì ở dưới taskbar ( vùng chứa đồng hồ dưới góc phải màn hình) nó không hiển thị biểu tượng bộ gõ vietkey, phần mềm kiểm tra pin laptop, cái để điều chỉnh âm lượng(hình cái loa), biểu tượng blutut ngay mặc dù mình đã cài chế độ khởi động cùng win cả rồi. khi nào log off rồi ấn home khởi động lại thì nó mới hiện đầy đủ các biểu tượng. chỉ cho mình các khắc phục với. cảm ơn mọi người nhiều.

bạn thử cân đối về việc cho hiển thị cùng 1 lúc các tác vụ vì một số tác vụ sẽ xung đột khi hiển thị cùng 1 lúc. bạn thử thiết lập từng tác vụ cho hiển thị khi cùng khởi động cùng windows. hiển thị cùng 1 lúc với windows đem lại sự tiện lợi cho bạn nhưng đồng nghĩa bạn sẽ gặp 1 số phiền toái.

bạn vào start>run rồi gõ lệnh msconfig rồi điều chỉnh lại các nút lệnh ở đấy xem có được không hihihi

http://www.google.com.vn/imgres?q=a...ndsp=15&ved=1t:429,r:7,s:224&biw=1016 &bih=570

vào startup kiểm tra tick của các biểu tượng chương trình bạn cần hiện lên xem

các biểu tượng cần chọn thì ở start up đã ticks cả rồi. khi khởi động máy thi k hiển thị nhưng restart hay log off khởi động lại thì nó hiển thi đầy đủ.
    đây là link ảnh star up mọi ng thử xem gium nhé
    mình k biết gửi ảnh nên mọi ng dơn xem giúp minh, cảm ơn nhé

Trích dẫn Gửi bởi caraven
    các biểu tượng cần chọn thì ở start up đã ticks cả rồi. khi khởi động máy thi k hiển thị nhưng restart hay log off khởi động lại thì nó hiển thi đầy đủ.
    đây là link ảnh star up mọi ng thử xem gium nhé
    mình k biết gửi ảnh nên mọi ng dơn xem giúp minh, cảm ơn nhé
    :lick:click phải chuột lên thanh taskbar bên dưới bar chọn properties > customine > đánh dấu kiểm v ở chổ: always show all icon and notifications on tha taskbar > bấm ok là xong.