Kết quả 1 đến 7 của 7

Chủ đề: Hỏi về Win 7

Hỏi về Win 7

các bạn cho mình hỏi là mình mới cài cái win 7 nhưng cái voice mình nói nó ko nge đc nữa . máy mình đang dúng là sony vaio .

you cài driver cho nó là ok rồi.

Trích dẫn Gửi bởi se7en.
    các bạn cho mình hỏi là mình mới cài cái win 7 nhưng cái voice mình nói nó ko nge đc nữa . máy mình đang dúng là sony vaio .
    chào bạn, đăng khoa xin góp ý trả lời câu hỏi của bạn như sau:
    bạn thử kiểm tra lại xem trong phần device manager xem driver của sound đã được cài đầy đủ hay chưa.
    cài đặt lại microphone theo loại phone của bạn đang dùng bằng cách vào: control panel >> speech recognition >> set up microphone
    chúc bạn thành công.

để có thể cập nhật nhanh các driver mà máy bạn còn thiếu thì bạn hãy dùng chương trình device doctor
    nó sẽ giúp bạn.
    http://www.devicedoctor.com/device-doctor-download.php

máy của bạn drive có lẽ còn thiếu gì đó thôi. bạn làm theo cách của bạn dangkhoaonline và chỉnh sửa 1 chút về drive là được thôi bạn ạ

Trích dẫn Gửi bởi dangkhoaonline04
    bạn thử kiểm tra lại xem trong phần device manager xem driver của sound đã được cài đầy đủ hay chưa.
    cài đặt lại microphone theo loại phone của bạn đang dùng bằng cách vào: control panel >> speech recognition >> set up microphone
    chúc bạn thành công.
    trong win7 em tim mãi nhưng vẫn không thấy đường dẫn control panel >> speech recognition >> set up microphone nhỉ? liệu anh có nhầm không?

Trích dẫn Gửi bởi springriver
    trong win7 em tim mãi nhưng vẫn không thấy đường dẫn control panel >> speech recognition >> set up microphone nhỉ? liệu anh có nhầm không?
    bạn tìm tới biểu tượng như trong hình nhé:

chúc bạn thành công.