Kết quả 1 đến 5 của 5

Yahoo không hiện chữ khi chát hix hix

có bác nào giúp em với không cái yahoo cua em tư nhiên nó không hiện được chữ khi chát nữa
    em đã làm theo cách trên mạng là xóa mục trước số 0 trong zones và copy lại file jscript.dll vào windows nhưng chỉ khoảng 5 phút sau cái file chết tiệt kia nó lại có trong mục zones
    nếu tắt yahoo đi bật lại nó vẫn bị không hiện chữ.khởi động lại máy càng không đc
    mà tiện em cũng hỏi lun avira nó báo như thế này là sao a [/img]
    các bác giúp em với
    em không biết up ảnh nên các bác chịu khó ấn vào đây hô em với ạ http://www.upanh.com/upanh_ssdadad/v/6ir94per5on.htm

fix lỗi không hiện chữ khi chat dùng cái này: http://www.softpedia.com/progdownload/yahoo-messenger-tweaker-download-99612.html (đây là phần mềm tự động thiết lập cho phép chat nhiều nick, gỡ quảng cáo, fix lỗi, cho phép chat tab,...)
    còn cái avira của bạn, tìm tới mục schedule hủy tính năng tự động quét đi-->nếu không được thì update rồi quét toàn bộ máy-->nếu không phát hiện được virus thì chuyển sang avg (dành cho máy cấu hình trung bình) hoặc bitdefender (bản 2011 có trong box security & system tools)

thanks bác đê em test thử
    máy em của em cpu 2.80 ghz(2cpus) ram 2g thì dùng loại anti virus nào ạ

bác ơi không có được ạ
    em thấy nhiều người bảo là nó bị lỗi jscipt và bị 1 vấn đề gì đó khiến cho luôn có 1 thư mục đứng trước thư mục số 0 trong hkey_curent_user\software\microsoft\window\curentv ersion\internet setting\zones của regedit ấy ạ
    em đã xóa thư mục đứng trước thư mục số 0 nhưng chỉ khoảng 5 phút nó lại hiện ra

avg dùng nhẹ hơn nhưng không hiệu quả bằng thằng bit (tiền nào của nấy). cấu hình máy của you như thế là ok rồi thích cái nào thì dùng cái đó
    tôi nghĩ lỗi này là do virus, vì khi you xóa mà nó hiện lại & fix xong một hồi nó bị lại ===>chuyển sang dùng antivirus khác đi là vừa, avira chỉ thích hợp cho máy không nối mạng, chạy nhẹ máy, chứ sao sánh được với kaspersky, avg và bitdef