Kết quả 1 đến 4 của 4

(Laptop Dell D600)Lỗi kỳ lạ, mong các bro chỉ giúp

tình hình là gần đây cái máy tính dell d600 của mình bị mắc bệnh kỳ lạ. thi thoảng khi mở cửa sổ bất kỳ ra thì nút file cứ giật đùng đùng và các chữ khác như: edit. view..đều có gạch chân ở dưới (như hình đính kèm) khiến con trỏ bị đơ. đồng thời với lỗi này, thi thoảng còn không ấn được chuột phải. nói chung rất khó chịu. không biết có phải do bàn phím hay do lỗi phần mềm. nhờ các bro chỉ giúp và cho biết cách khắc phục.

Trích dẫn Gửi bởi duongkennichi
    tình hình là gần đây cái máy tính dell d600 của mình bị mắc bệnh kỳ lạ. thi thoảng khi mở cửa sổ bất kỳ ra thì nút file cứ giật đùng đùng và các chữ khác như: edit. view..đều có gạch chân ở dưới (như hình đính kèm) khiến con trỏ bị đơ. đồng thời với lỗi này, thi thoảng còn không ấn được chuột phải. nói chung rất khó chịu. không biết có phải do bàn phím hay do lỗi phần mềm. nhờ các bro chỉ giúp và cho biết cách khắc phục.
    chào bạn, đăng khoa xin góp ý trả lời câu hỏi của bạn như sau:
    trường hợp này có thể là do phím alt bên trái hoặc bên phải của bạn đang bị kẹt, bạn kiểm tra lại 2 phím đó nhé.
    chúc bạn thành công.

cái này là do bàn phím của bạn bị lỗi rồi
    chắc là bạn dangkhoaonline nói chính xác đó bạn hãy ấn phím alt lại 1 2 lần xem sao
    nhớ là ấn cả 2 phím nhé

90% là do bàn phím hãy tháo thử bàn phím ra dùng chuột thôi xem sao .cần thận có thể dùng phần mềm testkeybroad để kiểm tra .nút nào đó bị kẹt rồi