Kết quả 1 đến 5 của 5

win 7 không cho setup phần mêm

các bạn ơi win 7 của mình khi setup bất kì phần mêm nào nó cũng hiện thông báo lỗi như vầy nè
    lỗi gì thế các bạn. mong các bạn giúp mình cách kha7c1 phục với. thank các bạn.

hướng dẫn:
    - b1: vào control panel\user account tạo một tài khoản mới, đồng thời xóa tài khoản đang dùng đi. chú ý: tài khoản mới chỉ sử dụng các ký tự tiếng anh (ko dấu). nếu muốn sử dụng tên tiếng việt có dấu thì thực hiện tiếp bước 2
    - b2: vào control panel\user account đổi tên tài khoản vừa tạo sang tiếng việt.

không nên đặt tên thư mục bằng tiếng việt có dấu. trong môi trường dos và một số chương trình sẽ bị lỗi. một trường hợp điển hình là copy lại thư mục trong môi trường dos, tên thư mục sẽ bị đổi hết. bạn nên đặt tên thư mục bằng tiếng việt không dấu và tốt nhất không quá 8 ký tự.

đừng bao giờ đặt tên thư mục bằng tiếng việt có dấu khi bạn không sản xuất ra chương trình tiếng việt. với một số phần mềm sữ dụng chuẩn ansii, iso thì khi mà bạn đặt tên thư mục bằng tiếng việt chương trình sẻ không thể nào đọc được thư mục đó. và một chia sẻ nhỏ: tiếng việt làm cho cấu trúc thư mục trở nên nặng nề nếu bạn có khá nhiều thư mục.

giờ bạn thử coppy phần mềm đó ra màn hình desktop sau đó cài lên xem có đc không nhé
    trc mình có ổ phần mềm cứ phải coppy ra mới cài đc

....

bạn phải đổi tên thư mục đi không nên để tiếng việt có dấu, bạn thử rename nó và đặt tên không dấu rồi cài lại thử xem sao