Kết quả 1 đến 4 của 4

máy tính acer 4750 sau khi cài xong thì không tự boot đuơc phải dùng đến hireboot

là thế này em có mua giúp bà chị một chiếc máy laptop acer 4750 khi về thì em cài win 7thif vẫn cài bình thường nhưng khi cài xong vô đến màn hình destop thì máy tự động reboot và không thể nào boot vô được.khi đem lên phong vũ bảo hành thì lại cài được ai biết thì chỉ giúp em nha.

Trích dẫn Gửi bởi lydat18
    là thế này em có mua giúp bà chị một chiếc máy laptop acer 4750 khi về thì em cài win 7thif vẫn cài bình thường nhưng khi cài xong vô đến màn hình destop thì máy tự động reboot và không thể nào boot vô được.khi đem lên phong vũ bảo hành thì lại cài được ai biết thì chỉ giúp em nha.
    tình trạng do bản win bạn cài đặt thiếu file boot.ini nên ko boot vào win và phải xài công cụ hỗ trợ để boot . nên dùng bản win chuẩn hơn bạn nhé . có nhiều cách nhưng tốn thời gian nên mình khuyên bạn nên dùng bản win khác . thân !!!

tình trạng do bản win bạn cài đặt thiếu file boot.ini nên ko boot vào win và phải xài công cụ hỗ trợ để boot . nên dùng

nhưng cũng đĩa này em cài cho con hp6910c của em thì nó bình thường.khi cài vô máy acer 4750 của bà chị em thì nó bị tình trạng em đã nêu.bác longcltv và các bác pro khác chỉ giúp em cách khắc phục được ko em cảm ơn các bác nhiều.

bạn cứ thử cài lại bằng đĩa win khác xem sao