Kết quả 1 đến 3 của 3

Laptop Asus k42j đèn báo pin sáng khi tắt máy và gập máy lại

tình hình là mình đang xài con asus k42j, win 7 32bit, trước nay cứ để một chổ xài nên không phát hiện triệu chứng này có từ lúc nào. mới đây khi định đem máy đi nới khác thì phát hiệu triệu chứng như sau: tắt máy vẫn bình thường, rút nguồn sạc ra vẫn bình thường, tất cả đèn đều tắt. nhưng khi gập máy lại thì đèn báo pin sáng xanh, giở lên thì đèn tắt, và gập xuống đèn lại sáng. gập xuống để khoảng 1 tiếng thì pin bị hao hụt.

mong các cao thủ chỉ giúp đó là bệnh gì và cách khắc phục

Trích dẫn Gửi bởi khoatcn
    tình hình là mình đang xài con asus k42j, win 7 32bit, trước nay cứ để một chổ xài nên không phát hiện triệu chứng này có từ lúc nào. mới đây khi định đem máy đi nới khác thì phát hiệu triệu chứng như sau: tắt máy vẫn bình thường, rút nguồn sạc ra vẫn bình thường, tất cả đèn đều tắt. nhưng khi gập máy lại thì đèn báo pin sáng xanh, giở lên thì đèn tắt, và gập xuống đèn lại sáng. gập xuống để khoảng 1 tiếng thì pin bị hao hụt.

mong các cao thủ chỉ giúp đó là bệnh gì và cách khắc phục
    điều này có thể liên quan tới phần cứng nhiều hơn đấy bạn àh, bạn có thể nhờ kỹ thuật tháo máy toàn bộ ra rồi ráp lại, vì có thể main bị "vênh" hoặc bị "không cân" chỗ nào đó...khi gặp máy, bản lè ép chặt xuống, sẽ tạo lực để kéo hoặc bẻ main, lúc này nó có thể có hiện tượng đó...

chúc bạn mau chóng tìm được "bệnh lý" cho e nó

trả lời: laptop asus k42j đèn báo pin sáng khi tắt máy và gập máy lại

lỗi phần cứng rồi đó bạn, k thì đi test máy xem thế nèo