Kết quả 1 đến 6 của 6

HELP!!,giúp em con laptop này với,bực mình nó quá?

tình hình là em có con laptop vaio hàng xách tay từ bên nhật về,lúc đầu máy chạy rất ngon nhưng sau khoảng nửa năm thi em dùng nó thingr thoảng hay bị đứng hình.mặc dù em đã gỡ hết mấy chương trình nặng rồi mà nó vẫn vậy,em cài lại win cũng ko thay đổi được..lên yahoo hay youtube xem thingr thoảng cũng bị thế,ai giúp em với(nó đứng hình khoảng 10s ),
    cấu hình : chip athlon x ii, 2,26ghz,
    ram 2g
    hdd 320g
    win7 ultimate( trước em dùng premium cũng bị)

cái này có những nguyên nhân sau
    1. do flash palyer của bạn bị lỗi hoặc phiên bản cũ, bạn thử cài chrome lên và xem video trên google chrome xem sao nhé
    2. là do card màn hình của bạn có vấn đề thử gỡ driver card màn hình đi sau đó cài lại xem sao, chỉnh về 1024 x 768
    hệ màu 32 bit, để monitor khoảng 60 herts xem sao

à em quên nói nữa là em đã format hết cả ổ cứng do em chia lại ổ,cài win7 32 bit,driver và flash em cài mới nhất ,em cũng dùng độ phân giải trên,máy của em ko chỉ lên youtube bị như vậy mà lên những trang như zing.vn cũng bị.....có hôm em mở yahoo lên là máy lại đơ trong khoảng 10s,hix ai giúp em được không,dùng thế bực mình quá

đôi khi cpu nóng làm đơ máy. bạn kiểm tra lại nhiệt độ máy xem sao, sử dụng các phần mềm như cpuid hardware monitor, pc info...

bạn xài laptop toshiba phải không

trả lời: help!!,giúp em con laptop này với,bực mình nó quá?

Trích dẫn Gửi bởi mkit88
    bạn xài laptop toshiba phải không
    đồ dở, người ta đã nói vaio mà lại cứ...